नवी दिल्ली : आजपासून राष्ट्रकुल स्पर्धेला सुरूवात होणार आहे. भारतीय खेळाडू आपली ताकद दाखवण्यासाठी सज्ज झाले आहेत. स्पर्धा सुरू होण्यापूर्वी भारताला नीरज चोप्राच्या रूपात मोठा धक्का बसला आहे. नीरज दुखापतीमुळे या स्पर्धेतून बाहेर पडला आहे. अशा परिस्थितीत आता संपूर्ण भारताची संपूर्ण जबाबदारी पीव्ही सिंधू, मनिका बत्रा, मीराबाई चानू, लवलिना, निखत जरीन, साक्षी मलिक, विनेश फोगट यांच्यावर आली आहे. आज २९ जुलैपासून भारतीय खेळाडू आव्हान सादर करणार आहेत. पहिल्या दिवशी भारतीय खेळाडूंना १० सामन्यांमध्ये प्रवेश करायचा आहे. आज बॅडमिंटनमध्ये भारत आणि पाकिस्तानच्या संघांनाही आमनेसामने सामोरे जावे लागणार आहे.

राष्ट्रकुलमधील पहिल्या दिवशी भारतीय खेळाडूंचे वेळापत्रक…

क्रिकेट

भारत विरुद्ध ऑस्ट्रेलिया – (गट अ सामना, एजबॅस्टन) (दुपारी ३:३० वाजता)

स्विमींग

कुशाग्र रावत – ४०० मीटर फ्री स्टाइल हीट्स (दुपारी ३ वाजता)

आशिष कुमार सिंग – १०० मीटर बॅकस्ट्रोक S9 हीट्स (दुपारी ३ वाजता)

साजन प्रकाश – ५० मीटर बटरफ्लाय हीट्स (दुपारी ३ वाजता)

श्रीहरी नटराज – १०० मीटर बॅकस्ट्रोक एच (दुपारी ३ वाजता)

कुशाग्र रावत – (पात्र असल्यास)- ४०० मीटर फ्रीस्टाईल फायनल (दुपारी १:३० वाजता)

आशिष कुमार सिंग – (पात्र असल्यास)- १०० मीटर बॅकस्ट्रोक S9 फायनल (रात्री ११:३० वाजता)

साजन प्रकाश – (पात्र असल्यास) – ५० मीटर बटरफ्लाय सेमीस (रात्री ११:३० वाजता)

श्रीहरी नटराज – (पात्र असल्यास) – १०० मीटर बॅकस्ट्रोक सेमीस (रात्री ११:३० वाजता)

बाॅक्सिंग

शिव थापा – पुरुषांची ६३.५ किलो राऊंड ऑफ ३२ (दुपारी ४:३० वाजता)

सुमित कुंडू – पुरुषांची ७५ किलो ३२वी फेरी (दुपारी ४:३० वाजता)

रोहित टोकस – पुरुषांची ६७ किलो राऊंड ऑफ ३२ (रात्री ११ वाजता)

आशिष चौधरी – पुरुषांची 80 किलो 32ची फेरी (रात्री ११ वाजता)

जिम्नास्टिक्स

योगेश्वर, सत्यजित, सैफ – पुरुष वैयक्तिक आणि सांघिक पात्रता (दुपारी १:३० वाजता)

पुरुष सांघिक अंतिम फेरी (पात्र ठरल्यास) (रात्री १० वाजता)

हाॅकी

भारत वि घाना – महिला गट स्टेज (संध्याकाळी ६:३० वाजता)

लाॅन बाउल्स

नयनमणी – महिला एकेरी (दुपारी १ वाजता)

दिनेश, नवनीत, चंदन – पुरुष तिहेरी (दुपारी १ वाजता)

सुनील, मृदुल – मुख्य जोडी फेरी १ (सायंकाळी ७:३० वाजता)

रूप, तानिया, लवली – महिला चौथी फेरी १ (सायंकाळी ७:३० वाजता)

स्क्वैश

सौरव, रमित, अभय – राउंड ऑफ ६४ (दुपारी ४:३० वाजता)

जोश्ना, सुनयना, अनाहत – राउंड ऑफ ६४ (दुपारी ४:३० वाजता)

पुरुष एकेरी – ६४ ची फेरी (रात्री १०:३० वाजता)

महिला एकेरी – फेरी बंद ६४ (रात्री १०:३० वाजता)

टेबल टेनिस

पुरुष संघ – पात्रता फेरी १ (दुपारी २ वाजता)

महिला संघ – पात्रता फेरी १ (दुपारी २ वाजता)

मुख्य संघ – पात्रता फेरी २ (रात्री ८:३० वाजता)

महिला संघ – पात्रता फेरी २ (रात्री ८:३० वाजता)

ट्रॅक सायकिलिंग

विश्वजीत, नमन, वेंकाप्पा, अनंथा, दिनेश – पुरुष संघ पर्स्युट पात्रता (दुपारी २:३० वाजता)

मयुरी, त्रियशा, शुशिकला – महिला संघ स्प्रिंट पात्रता (दुपारी २:३० वाजता)

रोजित, रोनाल्डो, डेव्हिड, इसो अल्बेन – पुरुष संघ स्प्रिंट पात्रता (दुपारी २:३० वाजता)

ट्रायथलन

आदर्श, विश्वनाथ – पुरुष अंतिम (दुपारी ३:३० वाजता)

संजना, प्रज्ञा – महिला अंतिम (सायंकाळी ५:३० वाजता)

बैडमिंटन

भारत विरुद्ध पाकिस्तान – मिश्र सांघिक स्पर्धेचा गट टप्पा (सायंकाळी ६:३० वाजता)



Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published.